![](https://gm.nmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/IMG_3000-1024x683.jpg)
วันที่ (17 ก.พ. 64) รศ.นพ.อนันต์ มโนมัยพิบูลย์ รักษาการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช และ นางสาวนารีรัตน์ ทรัพย์ประเสริฐ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีรัตนโกสินทร์ ร่วมด้วย ศ.ธเรศ ศรีสถิตย์ นางภัทรนันท์ ชมภูแสง ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ
โดยทั้งสองฝ่ายได้ให้ความสำคัญของการสร้างความร่วมมือ ส่งเสริมด้านการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา และการพัฒนาบุคลากรในด้านวิชาการต่าง ๆ เพื่อร่วมกันพัฒนาเยาวชนและบุคลากรสู่ความเป็นมาตรฐานสากล จึงเกิดความร่วมมือระหว่างกันในครั้งนี้
![](https://gm.nmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/IMG_2956-1024x683.jpg)
![](https://gm.nmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/IMG_2889-1024x683.jpg)
![](https://gm.nmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/IMG_3010-1024x683.jpg)